
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA

NA MIPANGO KUJADILI TAARIFA ZA ROBO YA KWANZA KILICHOFANYIKA

KATIKA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI (W) TAREHE 12/11/2021

AGENDA

1. Kufungua Kikao

2. Kuthibitisha agenda

3. Kusoma na kuthibitisha mihtasari wa vikao vilivyopita

4. Yatokanayo

5. Taarifa ya mapato na matumizi kuishia Mwezi Septemba 2021 

6. Taarifa  ya ukaguzi  maalum wa matumizi  ya  fedha za mradi  wa SRWSS Tsh
272,830,000/=

7. Maombi  ya kubadili  matumizi  ya  fedha kiasi  cha Tsh.  50,065,416.33 ikiwa ni
fedha iliyobaki baada ya ununuzi wa gari ya mkurugenzi.

8. Mapokezi ya fedha Tshs 1,671,872,380/= na kuwasilisha mgawanyo wa fedha
kwa vyumba vya madarasa ya shule za msingi , sekondari, bweni la wanafunzi
wenye mahitaji maalum uchimbaji wa kisima kirefu na miundo mbinu ya kunawia
mikono.

9. Taarifa za Idara na vitengo Robo ya Kwanza Julai – Septemba  2021

(a)Utawala na Utumishi  (b) Taarifa ya Miradi ya Maendeleo (c)Ukaguzi wa Ndani
(d) Manunuzi   (e) Sheria   (f) Uchaguzi   (g) TEHAMA    

10.Mengineyo

11.Kufunga Kikao.
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WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Peter W. Nyerere - Mwenyekiti H/W Butiama - Mwenyekiti
2. Ndg. Patricia R. Kabaka - Mkurugenzi Mtendaji (W) – Katibu
3. Mhe. Bhoke Ngurube - Mjumbe
4. Mhe. Juma M. Sendi - Makamu M/kiti
5. Mhe. Willy B. Nyamtiga - Mjumbe
6. Mhe. Daudi C. Kisangure - Mjumbe
7. Mhe. Paul W. Meha - Mjumbe
8. Mhe. Magina M. Nyauko - Mjumbe
9. Mhe. Nyagheti J. Adam - Mjumbe

WAJUMBE AMBAO HAWAKUHUDHURIA

1. Mhe. Jumanne A. Sagini - Mjumbe – Kwa taarifa

WAJUMBE  (WATAALAM) WALIOHUDHURIA

1. Ndg. Jobu Ezekia - Kny; Kaimu Afisa Utumishi (W)  
2. Ndg. Deusdedit Kalaso - Mganga Mkuu (W)
3. Ndg. Robert Makendo -         Afisa Manunuzi
4. Ndg. Leonard  Lukawe           -        Mweka Hazina (W)
5. Ndg. Alphonce Mlewa - Kaimu Afisa Mipango (W)
6. Ndg. Chacha Megewa - DEO (S)
7. Ndg. Neema Musira - Kaimu A/Maendeleoyajamii (W)
8. Ndg. Edward Mturi -        Afisa Mifugo/Uvuvi (W)
9. Ndg. Revocatus Lutunda                -        Afisa Kilimo (W) 
10.Ndg. Leopold Constantine - Mratibu TASAF
11.Ndg. Julius Wambura - Afisa TEHAMA
12.Ndg. Sogone R. Wambura - Kaimu A/Uchaguzi
13.Ndg. Kedmon Chipanyanga - A/Maliasili Ardhi na Mazingira
14.Ndg. Wumbe E. Harun - Mhasibu Mapato
15.Ndg. Eunice Makere  -  DEO (P)
16.Ndg. Karani Ruhumbika - Kaimu Afisa U/Mazingira
17.Ndg. Enock N. Warioba - Mwandishi wa Mikutano

KUMB NA KFUM/04/18/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti  alifungua  kikao  saa  4:03  asubuhi  na  kuwakaribisha  wajumbe  kikaoni.
Alisisitiza umoja na ushirikiano ili kuleta maendeleo kwa jamii na Taifa kwa ujumla.
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KUMB NA KFUM/04/19/2021/2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA M1HTASARI
YA VIKAO VILIVYOPITA

Mihtasari ya vikao vya tarehe 20/09/2021 na Tarehe 22/09/2021 iliwasilishwa mbele ya
kikao na kupokelewa. Iliwekewa saini kama kumbukumbu sahihi.

KUMB NA KFUM/04/20/2021/2022 YATOKANAYO

1. UTOAJI RISITI MINADANI

Wajumbe wa kikao walisisitiza utoaji risiti moja kwa kila anayechinja badala ya kutoa
risiti moja kwa kundi la wafanyabiashara waliochinja mifugo mnadani.

Wajumbe wa kikao  walisisitiza  kuwa kuwekwe utaratibu  madhubuti  katika  kununua
bando  kwa  ajili  ya  kukusanya  mapato  badala  ya  utaratibu  uliobainishwa  kuwa
wakusanyaji  wa  mapato  wanajinunulia  bando  wanapokuwa  wanatekeleza  zoezi  la
ukusanyaji wa mapato.

2. CHANGAMOTO ZA MASHINE MINADANI

Wajumbe wa kikao baada ya kuona changamoto mbalimbali za mashine za kukusanyia
mapato na kutoshuka kwa miamala kunakopelekea wakusanyaji  kupaswa kubaki  na
fedha za makusanyo kwa muda mrefu kikao kiliazimia kuwa Afisa Tehama awepo kila
mnada  kwa  ajili  ya  kushughulikia  na  kutatua  changamoto  zinazoibuka  wakati  wa
ukusanyaji mapato.

Aidha  wajumbe  walisisitiza  sana  suala  la  kuweka  mazingira  safi  katika  minada  ili
kuepuka magonjwa ya mlipuko.

KUMB  NA  KFUM/04/21/2021/2022  TAARIFA  YA  MAPATO  NA  MATUMIZI
KUISHIA MWEZI SEPTEMBA 2021

Taarifa hiyo iliwasilishwa na kupokelewa. Akiwasilisha taarifa hiyo Mweka Hazina (W)
alisema kuwa, kuanzia mwezi  Julai 2021 hadi Septemba 2021 Halmashauri imekusanya
kiasi cha  Tshs. 322,114,280.29 sawa na asilimia  21 ya lengo la makusanyo kwa
mwaka kutokana na mapato ya ndani. 

Kuhusiana  na  changamoto  ya  wafanyabiashara  ambao  hawana  vitambulisho  vya
wajasiriamali wakati wanafanya biashara katika maeneo ya minada wajumbe walisisitiza
kuwa suala hili lipelekwe kwenye kamati ya ulinzi na usalama kwa ajili ya kujadiliwa na
kutolewa maamuzi.
Wakichangia  kwa  nyakati  tofauti  wajumbe  wa  kamati  ya  fedha  walisisitiza  ofisi  ya
mkurugenzi  mtendaji  (W) kuona na kupunguza orodha ya watumishi  wanaokwenda
minadani  kusimamia  mapato  na  kusema kuwa orodha  hiyo  ni  kubwa na  inapaswa
kuangaliwa upya.
Wajumbe waliazimia  kuwa ofisi  ya  Mweka Hazina  itenganishe  mapato  kutokana na
stendi mbili za kiabakari na magunga badala ya kuweka kwa ujumla.
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KUMB NA  KFUM/04/22/2021/2022  MAOMBI  YA  KUBADILI  MATUMIZI  YA
FEDHA KIASI CHA TSH. 50,065,416.33 IKIWA NI FEDHA ILIYOBAKI BAADA
YA UNUNUZI WA GARI YA MKURUGENZI

Taarifa hiyo iliwasiishwa na kupokelewa. Akiwasilisha taarifa hiyo Afisa mipango alisema
kuwa Idara inaomba kutumia kiasi tajwa hapo juu kwa ajili ya ununuzi wa pikipiki 8 aina
ya Yamaha kwa ajili ya kuboresha shughuli za makusanyo ya maduhuri ya serikali na
kuboresha huduma za ugani kwa wakulima pamoja na kufanya matengenezo ya magari
ili  kukabiliana  na  changamoto  za  usafiri  Aidha  aliongeza  kwamba  pikipiki  hizo
zitagawanywa  na  kamati  ya  fedha  katika  idara  mbalimbali  baada  ya  kuletwa
Halmashauri.  

Kikao kilipitisha maombi hayo kwa utekelezaji zaidi.

KUMB NA KFUM/04/23/2020/2021 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA TSHS
1,671,872,380/= NA KUWASILISHA MGAWANYO WA FEDHA KWA VYUMBA
VYA MADARASA YA SHULE ZA MSINGI , SEKONDARI, BWENI LA WANAFUNZI
WENYE MAHITAJI  MAALUM UCHIMBAJI  WA KISIMA KIREFU NA MIUNDO
MBINU YA KUNAWIA MIKONO.

Katibu aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha jumla ya Tshs 1,671,872,380/= zikiwa
na mchanganuo wa kutekeleza miradi ifuatayo.

1. Ujenzi wa vyumba 72 vya madarasa katika shule 19 za sekondari kiasi cha Tshs.
1,440,000,000/=

2. Ujenzi wa vyumba 6 vya madarasa katika shule shikizi  za msingi 3 kiasi cha Tshs
120,000,000/=

3. Ujenzi wa bweni 1 la wanafunzi wenye mahitaji maalum katika shule ya msingi
Madaraka kiasi cha Tsh 80,000,000/=

4. Uchimbaji wa kisima kirefu  na ujenzi miundo mbinu ya kunawia mikono katika
shule ya msingi Nyamisisi kiasi cha tshs. 31,872,380/=

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuelekeza utekezaji ufanyike kwa wakati na ubora
aidha waliipongeza serikali  kwa kutoa kiasi hicho cha fedha kwa ajili  ya shughuli  za
maendeleo.

KUMB NA KFUM/04/24/2020/2021 TAARIFA YA UKAGUZI WA MIRADI YA
MAENDELEO ROBO YA KWANZA 2021/2022

Taarifa hiyo iliwasilishwa na kupokelewa. Wajumbe wa kamati ya fedha walijadili  na
kuona  umuhimu  wa  kuchukua  eneo  linalomilikiwa  na  Ndg.  Gimunta  (ziroziro)  na
kuazimia kwamba Mwenyekiti  wa Halmashauri,  Mkurugenzi,  wenyeviti  wa kamati  za
kudumu,  Afisa  mipango,  Afisa  ardhi  na  mazingira  wakutane  na  mmiliki  huyo  na
kumweleza nia ya Halmashauri kuchukua eneo hilo na kufanya uwekezaji. 
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6. TAARIFA YA KITENGO CHA TEHAMA.

Taarifa hiyo iliwasilishwa na kupokelewa.

Wajumbe  walisisitiza  kupata  taarifa  ya  mashine  zinazokusanya  mapato  katika
Halmashauri ya wilaya ya Butiama. Aidha wajumbe walitaka kujua ni kwa kiasi gani
kitengo kimeshughulikia suala la uwekaji benki fedha za makusanyo. Akijibu suala hili
Afisa  TEHAMA alisema kuwa changamoto  hiyo  imetatuliwa  na fedha za  makusanyo
zinatolewa control namba na kuwekwa benki kwa wakati.

KUMB NA KFUM/08/72/2020/2021 KUFUNGA  KIKAO. 

Mwenyekiti alifunga kikao saa 10:42 jioni na kuwashukuru wajumbe na wataalam kwa
ushiriki wao. Alitoa tangazo la kuanza kutolewa huduma ya X - Ray katika hospitali ya
wilaya  ya  Butiama  na  kuongeza  kuwa  itaboresha  huduma  hospitalini  hapo.Mwisho
alisisitiza ushirikiano ili kuleta maendeleo kwa wananchi na Taifa kwa ujumla.

Tarehe ….................................
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